![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiV0eCHuxwUYXZc-AN1x98-tDxsWq_raVzNo-Aexcdc9C22MZwNmkV1nNYVo64IBIFCNxhFaJX0FHk2XGhw_XHqtcRH9pQypWRp-g6T5SrSjXtW4iWz2fsuUa-g45_Z5zzTIZH3QRdf6OodGdnjKuH7-ehrNY2JbAvntRBsqzC2rFK61O95L8AB6in95Fk/s1600/0hd.png)
เผ่นแล้ว มัมดิว ผู้ต้องหาคดี 112 ทำเรื่องลี้ภัยไป เยอรมนี2 โมง ผ่านมาข่าวทั่วไป
จากที่เจ้าหน้าที่ตำรวจกองบังคับการปราบปรามการกระทำความผิดเกี่ยวกับอาชญากรรมทางเทคโนโลยี (บก.ปอท.) จับกุมผู้ต้องหาตามหมายจับศาลอาญาจำนวน 3 ราย ซึ่งหนึ่งในนั้นคือ นายกิตติคุณ ธรรมกิติราษฎร์ หรือ มัมดิว แอดมินเพจ มัมดิวไดอารี่ อายุ 34 ปี ในฐานความผิด ม.112 เนื่องจากได้ทำโฆษณาลาซาด้าหมิ่นเบื้องสูง ล่าสุด มัมดิว เจ้าของเพจมัมดิวไดอารี่ได้โพสต์คลิปวิดีโอ ซึ่งมีเนื้อหาเกี่ยวกับการลี้ภัย ไปยัง เยอรมนีอย่างเป็นทางการ
โดยเนื้อหาสรุปว่า ขอขอบใจแฟนเพจมัมดิวไดอารี่ทุกท่าน รู้สึกซาบซึ้งสำหรับการสนับสนุนตลอดมา ทุกท่านคงทราบข่าวว่าตนได้ลี้ภัยมายังสหพันธ์สาธารณรัฐเยอรมนี โดยตลอดระยะเวลาตั้งแต่เดินทางมา ตนได้ทราบข่าวว่ามีบุคคลไม่ทราบฝ่ายไปติดตามสอบถามครอบครัวของตน ทำให้ตนนอนไม่หลับ จึงได้ติดต่อประสานงาน ขอความช่วยเหลือด้านที่พักและอื่นๆ ตอนนี้ตนได้ถูกรับเข้าสู่กระบวนการลี้ภัยแล้ว และจะขอต่อสู้ด้วยแนวทางของตน เพื่อช่วยเหลือคนที่ไม่ได้รับความยุติธรรมต่อไป
ทั้งนี้ขอให้แฟนเพจไม่ต้องเป็นห่วงอะไร ส่วนการดำเนินการต่างๆ ก็ดำเนินของทางนี้ไป ทางเพจก็ยังจะมีกิจกรรมต่างๆ มากมาย ติดตามได้ ต้องขอขอบคุณอีกครั้งทุกความเป็นห่วงเป็นใยที่มีให้กันเสมอมา ขอขอบคุณและฝากติดตามเพจมัมดิวไดอารี่ ไปเรื่อยๆ เราก็มีอะไรที่มากมาย มีสิ่งที่ดีๆ ให้ติดตามกันนะคะ ขอขอบคุณนะคะ