![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhJGEQbl-1_FuiB-gYZd1q9gdjXsX6chyq8dugv0a5IduQ3yr4KixzQ7NX8_OiUsO7gFPa1d729NyXnSTtGn65BZRp6iY1i8oWf19eM-jSxMyiNfCTCNpC1UkSQWjkYdfILtYY3OpJBg07JDz0g5bbr436Z87KYHDpGuLE804VymOktN4_Y8p8tKTzTCUc/s1600/%E1%9F%A0%E1%9E%84%E1%9E%8A.jpg)
อีกหนึ่งครอบครัวที่น่ารักและอบอุ่นมากๆสำหรับครอบครัวของ “ฮารุ สุประกอบ” และ “กาย- รัชชานนท์ สุประกอบ”พร้อมทายาททั้ง 3 คน “น้องคีริน, น้องไนร่า และน้องเอเดน” เราจะเห็นโมเมนต์น่ารักๆของพวกเขาอยู่เรื่อยๆผ่านโซเชียล
เราจะเห็นว่าพวกเขาเป็นครอบครัวที่ลุยมากๆ คุณพ่อคุณแม่พาลูกเปิดประสบการณ์ในด้านต่างๆมากมาย จนถูกชื่นชอบการเลี้ยงลูกล่าสุดก็พาลูกๆไปทดลองใช้ชีวิตแบบคนป่า ที่ประเทศอินโดนีเซีย เมืองปาดัง ชนเผ่าเมนตาไว ล่าสุดสาวฮารุโพสต์อินสตราแกรม
ส่วนตัว @harusuprakob บอกว่า “”ทำไมถึงชอบพาลูก&ตัวเองไปลำบาก? ” คำถามยอดฮิตที่คนชอบถามบ้านเรา เพราะการออกไปลำบากทำให้เรา”คาดหวังน้อยลง และ ยินดีกับสิ่งที่มีมากขึ้น ” เพราะ ความลำบากทำให้เรา”ใส่ความพยายาม” ในการ