![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh1C_af2fN4U4YUCPfRsQ_SA8lQ1R0ToqzVvEDRX35He3q7xlETJdTkMsM4fcrE25MMUsKEcQclrkL8vMqdvKkuYlF6af6sNwjK2lJggFqkWhB_fktuDAxyr7qfhpKoubTVCWBsaXa83vaDt0UvfTUhGSyoB413p4eTlV65TtXU5Z5Nxw72RFbEx5O1kjY/s1600/0hffh.jpg)
ทัวร์ลง ไอซ์ รักชนก หลังแสดงจุดยืนล่าสุด2 โมง ผ่านมาข่าวทั่วไป
จากกรณีที่มีการรายงานผลโหวตเลือกนายพิธา เพื่อดำรงตำแหน่งนายกรัฐมนตรี โดยผลปรากฎว่า เห็นชอบ 324 เสียง ไม่เห็นชอบ 182 เสียง และงดออกเสียง 199 ซึ่งเสียงเห็นชอบไม่ถึง 376 ทำให้นายพิธา ไม่ได้รับการเลือกให้เป็นนายกฯ คนที่ 30 เละต้องรอโหวตใหม่อีกครั้งในวันที่ 19 ก.ค.2566 ที่จะถึงนี้
เเละล่าสุดต้องบอกว่าทำเอาการเมืองร้อนแรงขึ้นเรื่อยๆ เมื่อทัวร์ลง ไอซ์ รักชนก ส.ส.ป้ายแดงแห่งพรรคก้าวไกล ที่ร่วมกับแบรนด์แว่นตาดัง ประกาศแสดงจุดยืนชัดเจน โดยการ จุดพลุอำลาเผด็จการ ริมแม่น้ำเจ้าพระยา ปม พิธา ชวดนายกฯ
ขณะที่แบรนด์เเว่นดังก็ได้โพสต์ภาพคู่ ไอซ์ รักชนก ขณะจุดพลุ พร้อมระบุข้อความว่า เผด็จการต้องล่มสลาย ประชาชนชาวไทยจะต้องเป็นฝ่ายชนะ กัปตัน ร่วมกับ สส.ไอซ์ จากพรรคก้าวไกล จุดพลุไฟสุดงดงาม บนเรือที่แล่นอยู่แม่น้ำเจ้าพระยา-เอเชียทีค โดยพลุไฟได้จุดเป็นคำว่า RIPเผด็จการ โดยพลุไฟนี้ ได้เริ่มจุดตอน 19.19 น. ที่ผ่านมา ซึ่งงานนี้หลังเรื่องราวถูกเผยเเพร่ในโลกโซเชียล ไอซ์ รักชนก นั้นก็ถูกวิพากษ์วิจารณ์พฤติกรรมเป็นจำนวนมาก
โพสต์ดังกล่าว
ความคิดเห็นชาวโซเชียล
เรียบเรียง สยามนิวส์